คณะผู้บริหาร คณะสัตวแพทยศาสตร์ มช.เข้าประชุมหารือร่วมกับ นายกเทศมนตรีตำบลสุเทพ เกี่ยวกับแนวทางความร่วมมือและบันทึกข้อตกลงความร่วมมือด้านการดูแลสุนัขจรจัดและแมวในที่สาธารณะ ณ เทศบาลตำบลสุเทพ เมื่อวันที่ 5 มิถุนายน 2567
6 มิถุนายน 2567
คณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
![](assets/images/new/17175045061085.jpg)
ผศ.ดร.สพ.ญ.วรางคณา ไชยซาววงษ์ ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายบริการวิชาการและการศึกษาตลอดชีวิต พร้อมด้วย ผศ.สพ.ญ.ดร.กรรณิการ์ ณ ลำปาง หัวหน้าสำนักวิชาสัตวแพทยศาสตร์ คณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ และ อ.ดร.สพ.ญ.ณัฐกานต์ อวัยวานนท์ ผู้อำนวยการศูนย์เฝ้าระวังสุขภาพหนึ่งเดียว (PODD) เข้าประชุมหารือร่วมกับ คุณพศิน อัคเดชธนโชติ นายกเทศมนตรีตำบลสุเทพ เกี่ยวกับแนวทางความร่วมมือและบันทึกข้อตกลงความร่วมมือด้านการดูแลสุนัขจรจัดและแมวในที่สาธารณะ ด้านความปลอดภัยในอาหารที่ผลิตภัณฑ์สัตว์ และงานบริการวิชาการที่เกี่ยวข้องกับสัตว์ที่มีผลกระทบต่อสุขภาพของคน สัตว์ และสิ่งแวดล้อม (One Health) ณ เทศบาลตำบลสุเทพ เมื่อวันที่ 5 มิถุนายน 2567
ติดตามข่าวสารเพิ่มเติมได้ที่ facebook คณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
6 มิถุนายน 2567
![](assets/images/bannervet-1920x635.png)
![](assets/images/1.png)